Croeso nôl

Rydym ni’n edrych ymlaen at eich croesawu chi'n ôl i PCYDDS am y flwyddyn newydd.

Cewch wybodaeth am eich dyddiad dechrau penodol isod a gwnewch yn siŵr eich bod yn gwirio’ch cyfrif e-bost myfyrwyr am wybodaeth benodol ynghylch eich cwrs.

Er mwyn sicrhau eich bod yn gallu astudio gyda ni’r flwyddyn nesaf bydd angen i chi ailgofrestru a gallwch wneud hynny nawr drwy MyTSD.

I’r rhan fwyaf o fyfyrwyr sy’n dychwelyd, bydd eich dyddiadau cychwyn fel a ganlyn:

  • 2il flwyddyn (Lefel 5) dydd Mercher 27 Medi
  • 3edd flwyddyn (Lefel 6) dydd Iau 28 Medi
  • 4edd flwyddyn (Lefel 7 a blwyddyn olaf graddau Meistr integredig) dydd Gwener 29 Medi

Ysgol Cyfrifiadura Cymhwysol

  • Myfyrwyr newydd: Dydd Llun 25 Medi am 9:30am yn y Prif Dderbynfa, Mount Pleasant
  • Blwyddyn 2 (Lefel 5) Dydd Mercher 27 Medi am 9:00am ym MH503
  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Iau 28 Medi am 9:00am yn LRB
  • Blwyddyn 4 (Lefel 7) Dydd Iau 28 Medi am 9:30am yn LRB

Ysgol Peirianneg

  • Blwyddyn 2 (Lefel 5) Dydd Mercher 27 Medi am 10:30am yn LRB
  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Mercher 27 Medi am 10:00pm yn y Ganolfan Cynhadledd

Ysgol Pensaernïaeth ac Amgylcheddau Adeiledig a Naturiol

BSc (Hons) Cadwraeth Amgylcheddol

  • Blwyddyn 2 (Lefel 5) Dydd Mercher 27 Medi am 12:30pm yn MG203
  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Iau 28 Medi am 12:30pm yn MG305

BSc Arolygu Nifer

  • Blwyddyn 2 (Lefel 5) Dydd Mercher 27 Medi am 12:30pm yn MG306
  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Iau 28 Medi am 12:30pm yn MG306

BSc Arolygon Adeiladu

  • Blwyddyn 2 (Lefel 5) Dydd Mercher 27 Medi am 12:30pm yn MG306
  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Iau 28 Medi am 12:30pm yn MG203

BSc Rheolaeth Prosiectau ac Adeiladu

  • Blwyddyn 2 (Lefel 5) Dydd Mercher 27 Medi am 12:30pm yn MG204
  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Iau 28 Medi am 12:30pm yn MG304

BSc Peirianneg Sifil a Rheolaeth Amgylcheddol

  • Blwyddyn 2 (Lefel 5) Dydd Mercher 27 Medi am 12:30pm yn MG304
  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Iau 28 Medi am 12:30pm yn MG304

BSc Technoleg Pensaernïol

  • Blwyddyn 2 (Lefel 5) Dydd Mercher 27 Medi am 12:30pm yn MG203
  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Iau 28 Medi am 12:30pm yn MG301

BSc Pensaernïaeth

  • Blwyddyn 2 (Lefel 5) Dydd Mercher 27 Medi am 12:30pm yn MBL01

BSc Ynni Adnewyddadwy a'r Amgylchedd Adeiledig

  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Iau 28 Medi am 12:30pm yn MG301

BSc Rheolaeth Eiddo

  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Iau 28 Medi am 12:30pm yn MG203

BA/MDes Gwydr (Holl gyrsiau)

  • Blwyddyn 2 (Lefel 5) Dydd Mercher 27 Medi am 9:00am yn AA103
  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Iau 28 Medi am 9:00am yn AA103
  • Blwyddyn 4 (Lefel 7) Dydd Gwener 29 Medi am 9:30am yn yr Ystafell Ddarllen

BA/MDes Dylunio Modurol a Ddylunio Trafnidia

  • Blwyddyn 2 (Lefel 5) Dydd Mercher 27 Medi am 9:00am yn G01
  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Iau 28 Medi am 9:00am yn G01
  • Blwyddyn 4 (Lefel 7) Dydd Gwener 29 Medi am 9:00am yn yr Ystafell Ddarllen

BA/MDes Dylunio Cynnyrch a Ddylunio Cynnyrch ac Arloesi

  • Blwyddyn 2 (Lefel 5) Dydd Mercher 27 Medi am 9:00am yn G07/08
  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Iau 28 Medi am 9:00am yn G07/08
  • Blwyddyn 4 (Lefel 7) Dydd Gwener 29 Medi am 9:00am yn yr Ystafell Ddarllen

BA/MDes Dylunio Patrwm Arwyneb (Holl gyrsiau)

  • Blwyddyn 2 (Lefel 5) Dydd Mercher 27 Medi am 9:00am yn AE501
  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Iau 28 Medi am 9:00am yn AE501
  • Blwyddyn 4 (Lefel 7) Dydd Gwener 29 Medi am 9:00am yn yr Ystafell Ddarllen, ALEX

BA/MArts Celf Gain - Stiwdio, Safle a Chyd-destun

  • Blwyddyn 2 (Lefel 5) Dydd Mercher 27 Medi am 9:00am yn y Stiwdio Celf Gain ar y llawr isaf
  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Iau 28 Medi am 9:00am yn y Stiwdio Celf Gain ar y llawr isaf

BA/MArts Ffotograffiaeth yn y Celfyddydau

  • Blwyddyn 2 (Lefel 5) Dydd Mercher 27 Medi am 9:30am yn AE310
  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Iau 28 Medi am 9:00am yn AE310

BA/MArts Ffotonewyddiaduraeth a Ffotograffiaeth Ddogfennol

  • Blwyddyn 2 (Lefel 5) Dydd Mercher 27 Medi am 9:30am yn AE310
  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Iau 28 Medi am 9:00am yn AE310

BA/MArts Cynhyrchu Ffilm a Theledu Digidol

  • Blwyddyn 2 (Lefel 5) Dydd Mercher 27 Medi am 10:00am yn LT1 (Prif Ddarlithfa 1)
  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Iau 28 Medi am 11:00am yn LT1 (Prif Ddarlithfa 1)

BA/MArts Celfyddydau Digidol

  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Iau 28 Medi am 9:00am yn AC204

BA/MMus Technoleg Cerddoriaeth

  • Blwyddyn 2 (Lefel 5) Dydd Mercher 27 Medi am 9:00am yn Neuadd BBC
  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Iau 28 Medi am 9:00am yn Neuadd BBC
  • Blwyddyn 4 (Lefel 7) Dydd Iau 28 Medi am 9:00am yn Neuadd BBC

BA Hons Cerddoriaeth – Cynhyrchiad a Pherfformiad

  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Iau 28 Medi am 9am yn Neuadd BBC

Mhres Celf a Dylunio, MA Celf Gain, MA Ffotograffiaeth, MA Tecstilau, MA Gwydr, MA Dylunio Patrymau Arwyneb, MA Dylunio Cynnyrch, MSc Dylunio Diwydiannol ac MA Dylunio Cludiant 

  • Dydd Gwener 29 Medi am 9:00am yn yr Ystafell Ddarllen, ALEX

BA/MDes Hysbysebu a Dylunio Brandiau

  • Blwyddyn 2 (Lefel 5) Dydd Mercher 27 Medi am 10:00am yn AD601
  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Iau 28 Medi am 10:00am yn AD603

BA/MDes Dylunio Graffig

  • Blwyddyn 2 (Lefel 5) Dydd Mercher 27 Medi am 9:30am yn AD401
  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Iau 28 Medi am 9:30am yn AD401
  • Blwyddyn 4 (Lefel 7) Dydd Gwener 29 Medi am 9:30am yn AD401

BA/MDes Darlunio

  • Blwyddyn 2 (Lefel 5) Dydd Mercher 27 Medi am 10:00am yn AD402
  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Iau 28 Medi am 10:00am yn AD401
  • Blwyddyn 4 (Lefel 7) Dydd Gwener 29 Medi am 1:30pm yn AD507

BA/MArts Animeiddio Cyfrifiadurol 3D

  • Blwyddyn 2 (Lefel 5) Dydd Mercher 27 Medi am 10:00am yn AA108a
  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Iau 28 Medi am 10:00am yn AA108a
  • Blwyddyn 4 (Lefel 7) Dydd Gwener 29 Medi am 1:30pm yn AA108a

BA/MArts Dylunio Gemau Cyfrifiadurol Creadigol

  • Blwyddyn 2 (Lefel 5) Dydd Mercher 27 Medi am 10:00am yn AA108a
  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Iau 28 Medi am 10:00am yn AA207
  • Blwyddyn 4 (Lefel 7) Dydd Gwener 29 Medi am 1:30pm yn AA207

MA 3D Animeiddio Cyfrifiadurol a MA Cyfathrebiad Gweledol (myfyrwyr newydd)

  • Dydd Gwener 29 Medi am 10:00am yn yr Ystafell Ddarllen, ALEX

Ysgol Seicoleg

BA Sgiliau Cwnsela ac Astudiaethau Rhyngddisgyblaethol

  • Blwyddyn 2 (Lefel 5) Dydd Mercher 27 Medi am 1:00pm yn TK255
  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Iau 28 Medi am 10:00am yn TK255

Tystysgrif Graddedigion mewn sgiliau Cwnsela

  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Llun 25 Medi am 5:00pm yn Ystafell Seminar, Bloc y Llyfrgell, Townhill
  • Blwyddyn 2 (Lefel 5) Dydd Mercher 27 Medi am 1:00pm yn TK255
  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Iau 28 Medi am 10:00am yn TK255

BSc Seicoleg; BA Astudiaethau Cwnsela a Seicoleg; BA Astudiaethau Addysg a Seicoleg

  • Blwyddyn 2 (Lefel 5) Dydd Mercher 27 Medi am 1:00pm yn TK255
  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Iau 28 Medi am 10:00am yn TK255

Ysgol Cyfiawnder a Chynhwysiant Cymdeithasol

Astudiaethau Addysg

  • Blwyddyn 2 (Lefel 5) Dydd Mercher 27 Medi am 10:00am yn TK247
  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Iau 28 Medi am 10:00am yn TK247

Fusnes

  • Blwyddyn 2 (Lefel 5) Dydd Iau 28 Medi am 11:00am yn AS301
  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Gwener 29 Medi am 11:00am yn ASG05

MBA / Meistr Integredig Llawn Amser

Dydd Gwener 29 Medi am 10:00am yn AS301

MBA / Meistr Amser Rhan Amser

Dydd Llun 25 Medi am 6:00pm yn AS301

Twristiaeth a Lletygarwch

  • Blwyddyn 2 (Lefel 5) Dydd Mercher 27 Medi am 10:00am yn AS301
  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Gwener 29 Medi am 10:30am yn ASG01
  • Blwyddyn 4 (Lefel 7) Dydd Gwener 29 Medi am 10:00am yn AS305

Iechyd a Gofal Cymdeithasol

  • Blwyddyn 2 (Lefel 5) Dydd Mercher 27 Medi am 10:00am yn AS229
  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Iau 28 Medi am 10:00am yn AS229

Gwasanaethau cyhoeddus

  • Blwyddyn 2 (Lefel 5) Dydd Iau 28 Medi am 11:00am yn AS228
  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Gwener 29 Medi am 10:00am yn AS228

Rheolaeth Chwaraeon

  • Blwyddyn 2 (Lefel 5) Dydd Mawrth 26 Medi am 12:00pm yn AS228
  • Blwyddyn 3 (Lefel 6) Dydd Gwener 29 Medi am 10:00am yn AS223

Sgiliau ar gyfer y gweithle

Lefel 4 Dydd Mercher 20 Medi am 10:00am yn ASG05